前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 月影
收起左側

Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

[複製鏈接]

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-25 20:37 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

Mailangil mến !

Cách nhanh nhất là em Add luôn cái link này vào My Favorite (我的最愛) trong máy vi tính của em , như vậy sau này chỉ cần 1 cái click vào đó là được :

http://seeviet.net/xoops/modules/newbb/reply.php?forum=3&topic_id=2912&viewmode=flat&order=ASC&start=36&post_id=31324

Hoặc là em đi theo con đường này :

前進越南論壇→ 討論區 → 台越語言交流區 → 語言學習/交流版 →  Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

Tại vì trong diễn đàn này , những bài mới viết sẽ tự động được đăng lên trang nhất , cho mọi người dễ thấy , do đó , những bài nào không được cập nhật sẽ dần dần trôi xuống những trang sau .
Tại em chưa quen với cách vận hành của diễn đàn này đó thôi , từ từ rồi sẽ quen tay thôi em ạ .

如果你以一種外語和一個人交流,你的話只是進入他的大腦;如果你以他的母語和他交流,你的話深入他的內心。-曼德拉-

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-25 20:40 | 顯示全部樓層

[size=medium]八月天地圓,祝您闔家圓
十五月兒圓,願您萬事圓

祝大家中秋節快樂

Trung thu tròn bóng trăng ngà
Chúc cho các bạn cả nhà đoàn viên
Người người đều sướng như tiên
Vạn sự như ý triền miên bạc tiền

(Tặng các bạn 1 bài thơ con cóc , sáng tác trong vòng 5 phút , đừng cười mình nhe ! )

Chúc các bạn 1 mùa trung thu vui vẻ , đầm ấm với tình thương gia đình .

===========================

每年中秋節是我最忙碌的時候.
版務照顧不周,希望大家多多原諒

害人之心不可有,防人之心不可無

22

2296

3519

藝成出師

Rank: 6Rank: 6

版主

木木王令 發表於 2007-9-25 23:09 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版) ~ 祝大家中秋節快樂

“Những đêm rằm tháng tám
Sao trời trốn đi chơi
Riêng trăng còn ở lại
Thắp sáng cho mọi người”.

chúc các anh chị dưới ánh trăng rằm hạnh phúc bên người thân yêu của mình !!!
~水叔~

1

50

114

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

saucuoi22 發表於 2007-9-26 17:08 | 顯示全部樓層

Xin chao moi nguoi, E chao A月影 de A cho lau E that co loi , 2 hom truoc E co len mang viet thu gui cho A va moi nguoi  nhieu lam nhung lai khong gui duoc ? hong biet sao nua . Moi lan gui lai mac loi ma E co ghi lai roi nhung khi mo ra lai tim khong thay dau ca, do vay ma E chi viet co mot cau chuc tat ca moi nguoi tet Trung Thu vui ve .Anh o tren do chac la ban lam ,bon E o duoi nay cung tui bui , cung vui lam  . Khong biet cac ban o VN co to chuc nhieu truong trinh khong A? con cong viec cua E cung moi bat dau len chua co gi la vat va lam,  Em cam on A cong viec ban ma van co thoi gian quan tam den chung E.

To水叔:
   Ban dang lam gi vay?
   Tet TRung Thu o VN co vui lam khong ? truoc minh con di hoc o ngoai Bac tet TRung Thu bon minh co mua Ky Lan co ruoc den vui lam . Con ban thi sao ? ke cho minh nghe voi minh xin loi vi gan day ban qua len khong tam cung ban duoc.     
學會另一種語言就如同擁有了另一個靈魂。-查理曼大帝-

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2007-9-26 17:46 | 顯示全部樓層

chị Hạlong ơi !!
đã lâu rồi chị em mình ko tâm sự cùng nhau rồi !!!
dạo này tối em ko thường online như lúc trước nữa , em bận đi "vũ trường" chơi rồi , chỉ có khi nào mệt là ở nhà thôi , ban ngày ở cty em cũng tranh thủ online để dịch bài hay giao lưu cùng các anh chị em trên mạng , cho nên bây giờ em tranh thủ thời gian xuống ca mà tâm sự cùng chị ...
chị à .... trung thu ở VN hiện giờ cũng bình thường , em thấy cũng chẳng vui gì , lúc em tan sở về trên đường phố em thấy các bật phụ huynh chở những đứa con thân yêu của mình dạo quanh những khu bán lòng đèn , trông họ thật là vui ...
còn em thì buồn tẻ lắm , hôm wa trung thu mà em chỉ ở nhà có một mình thôi nghe nhạc thôi cũng chẳng có gì đặt biệt cả ...

chừng nào chị rãnh thì hãy lên đây , chị em mình tâm sự tiếp nha ....

bây giờ em fải về rồi , còn fải đi chợ nấu cơm tối nữa rồi ...
~水叔~

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-27 07:17 | 顯示全部樓層

Hạ long mến !

Nếu em viết quá lâu , vượt quá thời gian quy định , thì sẽ tự động bị logout , do đó những gì mình mới viết sẽ bị mất hết !
Anh khuyên em : nên viết trước bài trong Word , em muốn viết bao lâu cũng được , không sao cả , rồi sau đó hãy Login vào đây và dán bài của mình vào .

Anh thì cũng như mọi năm , bao giờ thì Trung thu cũng là mùa bận rộn nhất trong năm ( vì là mùa của anh mà ! ) . Nói như thế đừng tưởng là anh hành nghề bán hay làm bánh trung thu nhé ! Hihiiiiii....... Anh bận là vì phải tham gia nhiều chương trình hoạt động và đi thăm khách hàng của anh mà thôi .

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

水叔 mến !

Biết em dạo này hay đi vũ trường để giải khuây , anh cũng mừng cho em . Đi vũ trường cũng chẳng có gì xấu , miễn là biết giữ mình cẩn thận là được .

Và nhất là : đừng vì quá ham vui mà quên mất anh và các bạn trong này nhe !

學會另一種語言就如同擁有了另一個靈魂。-查理曼大帝-

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2007-9-27 16:17 | 顯示全部樓層

Cám ơn anh 月影 nha , chỉ có anh là hiểu em thôi .... nhưng anh yên tâm đi , em sẽ giữ mình đến giây phút cuối luôn đó ....  
và em cũng sẽ ko bao giờ quên các anh chị ở trên đây đâu ... vì chúng mình là anh em tốt của nhau cơ mà phải kooo?
~水叔~

1

50

114

江湖小蝦

saucuoi22 發表於 2007-10-12 00:04 | 顯示全部樓層

Em chao anh 月影, chao tat ca moi nguoi, dao nay moi nguoi the nao ?
Anh 月影 truoc E co nho anh day cho E cach go tieng viet A co ranh thi chi rum E voi     
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-10-12 02:39 | 顯示全部樓層

Halong mến !

Dạo này anh bận quá ! Em cứ thấy anh làm việc mãi đến giờ này là em biết rồi ! Còn em dạo này ra sao ?

Về việc viết chữ Việt có dấu , em hãy tạm click vào đây để tham khảo 2 bài này trước nhé :

越文輸入法

Unikey Bàn phím tiếng Việt cho Windows

Chúc em luôn vui vẻ trong cuộc sống mới .

3

46

111

江湖小蝦

hoang_anvn1117 發表於 2007-10-12 22:03 | 顯示全部樓層

anh Bóng trăng Vàng thân mến ,rất cám ơn sự động viên ,cỗ vũ của anh .em rất vui vi được tham gia vào hội
hoang an阮于芳
害人之心不可有,防人之心不可無
您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-5-8 03:58 , Processed in 0.187849 second(s), 23 queries .